หน้าแรก   คอร์สเรียน   วิธีสมัครเรียน   มิตรภาพและความสำเร็จ   แผนที่เรียน   สาขาตรัง 

รายชื่อน้องๆสอบติดSEAs ปี2553

                                                                                  

  ฉบับนี้...พี่ก็ขอแสดงความยินดีกับน้องๆที่ได้ผ่านด่านอันใหญ่หลวง รอลุ้นผลรอแล้วอีก...รอจนเหนื่อย 
 
สุดท้ายผลประกาศก็ออกมาแล้ว (และประกาศเป็น110คนด้วย ซึ่งห้องโครงการบอกว่ารับแค่ 100 คน งงจ้ะ *แต่เวลารับเข้าศึกษาจริง 100คน)
  
ซึ่งผลออกมาเกินคาดอีกแล้ว ร้อยละ96% ผ่านสัมภาษณ์หมด
 

ด้วยที่น้องหลายคนอยากทราบว่ามีเพื่อนเราติดด้วยมั้ย ติดกี่คน พี่จึงขอแสดงรายชื่อให้ทราบ ณ ที่นี้ 

 
ส่วนน้องที่พลาดไป...พี่รู้ว่าเราทำดีที่สุดแล้ว เต็มที่แล้ว และเราก็ยังเป็นน้องที่น่ารักของพี่เสมอ 
 
ถึงน้องๆทุกคนที่เรียนจบไปนะ    พี่วินดีใจมากเลยนะ ที่พวกเรายังน่ารักเสมอ  เมื่อเวลาผ่านไป ทุกอย่างก็จะดีขึ้นเอง อยู่ที่ตัวเราจะทำ จะคิด และจะพูด แม้ว่าพี่จะเหนื่อยมั่ดมาก..กๆๆๆๆๆ  แต่ก็มีความสุข

ที่สุขได้ เพราะน้องๆทุกคนเลยน้า ย่ำว่าทุกคนที่ได้เจอกัน ได้อยู่ในห้องสี่เหลี่ยมเล็กๆ อบอุ่นด้วยกัน
 

 ขอบคุณมิตรภาพน้องๆทุกคนที่มีให้พี่วินเสมอเลยน้า

แม้ว่าบางคนจะไม่ค่อยได้คุยกับพี่ แต่พี่ก็รู้lสึกถึงความน่ารักของน้องที่มีให้พี่เสมอ

ขอบคุณรอยยิ้ม ^_^

ขอบคุณเสียงหัวเราะ

ขอบคุณที่มาเรียน

ขอบคุณที่ทักทายกัน (ถ้าเจอกันหลังจากนี้ทักทายกันได้เสมอ)

ขอบคุณสิ่งของต่างๆทั้งพวกมาลัย การ์ดสวยๆ ตุ๊กตาแรด  ขนมนมเลยของน้องแต่ละจังหวัดขนมาเพี๊ยบ และทุกอย่าง แต่ละอย่างๆน่ารักๆทั้งนั้น อิอิ

ขอบคุณความไว้วางใจ(เพราะเราซื้อใจกันตั้งแต่แรกสมัครเรียนแล้ว แม้อาจดูตอนที่จะสมัครเรียนไม่ค่อยไว้ใจเท่าไรนัก แต่เมื่อได้สัมผัส คงเป็นกันเอง สบายๆแบบน้องพี่ เพื่อน และคนรู้ใจกันเนาะ ฉึกฉึก)

เอาเป็นว่าขอบคุณนะที่ รัก กัน

 


 รายชื่อน้องๆผู้มีสิทธิ์เข้าศึกษาโครงการเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา คณะศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2553

ชื่อ-สกุล

ชื่อเล่น

โรงเรียน

1. กฤตนัย แม้นศรี

กระรอก

สวนกุหลาบวิทยาลัย กทม.

2. กฤติยาภรณ์  คงเซ็น

เชอร์รี่

บดินทรเดชา2 กทม.

3. กิตติมา รื่นจิตร

เนย

ธรรมศาสตร์ คลองหลวงวิทยาคม กทม.

4. จิดาภา พลสังข์

ดาว

สุรศักดิ์มนตรี กทม.

5. เจตริน สุอังคะวาทิน   

เจต

สวนกุหลาบวิทยาลัย กทม.

6. ณัฐวัฒน์ อัศวศิระมณี

บียร์

สวนกุหลาบวิทยาลัย กทม.

7. ทัณฑิชัย ใจหาญ

เติ้ล

สารวิทยา กทม.

8. ธัญสินี สีดี

นิ้ง

บางประกอกวิทยาคม กทม.

9. นรุตม์ ศิลปะพิบูลย์

ไอซ์

สวนกุหลาบวิทยาลัย กทม.

10. พงศกร ชะอุ่มดี

โป้ง

เทพศิรินทร์ร่มเกล้า กทม.

11. พัณณ์ชิตา เกื้อกูลพิทักษ์

ออมสิน

วัฒนาวิทยาลัย กทม.

12. ภาสินี รัตนบุรี

นัน

จิตรลดา กทม.

13. ร่มพฤกษ์ สะอาดชูชม

ปลาอ้าว

โพธิสารพิทยากร กทม.

14. รัชวรรณ บุญเศรษฐ

ด้าย

หอวัง นนทบุรี

15. รุจิรา ใจไวย

ตอง

เพ็ญสมิทธิ์ กทม.

16. สมมาตร ฮะโท

ฮั้ว

แสงอรุณ กทม.

17. เสาวพร วิทยะถาวร

น้ำ

สายน้ำผึ้ง กทม.

18. อธิพัฒน์ วรนิธิภาคย์

ต้น

อัสสัมชัญ กทม.

19. อรวรรยา แสงวิรุณ

ออย

สตรีวิทยา3 กทม.

20. เอกธิดา แสงชนะศึก

จูน

จิตรลดา กทม.

21. เอกรัตน์ กุวัชกะพันธ์

มายด์

เขมะสิริอนุสรณ์

22. จริยาภรณ์ พรสมบูรณ์กิจ

บ๋อมแบ๋ม

ชลกันยานุกูล ชลบุรี

23. จารวี ราตรี

บี

หัวหินวิทยาลัย ประจวบฯ

24. จิตพิสุทธิ์ มงคลรัตนา

ซดา

วรนารีเฉลิม สงขลา

25. ชนากานต์ จวบกระโทก

จน

ศรีษะเกษวิทยาลัย ศรีษะเกษ

26. ญาน์ณิศา วัฒนพงษ์วานิช

เนย

เตรียมอุดมศึกษา

27. ณภัทร แสงพงษ์

กาย

กาญจนาภิเษกวิทยาลัย สุพรรณบุรี

28. ณัฐธิดา สุขใจ

เอ๋ย

เบ็ญจะมะมหาราช อุบลราชธานี

29. ดานุพล นิจจำนง

ตาม

เชียงคาน เลย

30. ธนภัทร์ บุญรัตน์

บอล

หาดใหญ่วิทยาลัย สงขลา

31. ธนัญญา ปิ่นทอง

เอิงเอย

กำแพงเพชรพิทยาคม กำแพงเพชร

32. ธนาคาร ลี้ตระกูล

ตูม

กาญจนานุเคราะห์ กาญจนบุรี

33. ธิปไตย ไชยศร

เป๊ก

สตรีทุ่งสง นครศรีธรรมราช

34. นัทธมน สิทธิพิสัย

สปาย

ปทุมเทพวิทยาคาร หนองคาย

35. ปิยรัตน์ ล่องลอย

กุ้ง

เบจมราชูทิศ นครศรีธรรมราช

36. พงศกร เตียรถ์วัฒนานนท์

ไอซ์

บุรีรัมย์พิทยาคม

37. วรวรรณ เฟื่องอิ่ม

บีม

กำแพงเพชรพิทยาคม กำแพงเพชร

38. วริษฐา มาประเสริฐ

ชมพู่

พรหมานุสรณ์ เพชรบุรี

39. วิชญ์พล บัญชาวชิระชัย

ฟิร์ส

จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลก

40. ศิริวัฒน์ เฮงเส็ง

ปลื้ม

วิสุทธรังสี กาญจนบุรี

41. สโรชา ธานี

สโร

กาษจนาภิเษกวิทยาลัย สุพรรณบุรี

42. อาชีวะ เยี่ยมแสง

เน

เบญจมราชูทิศ นครศรีธรรมราช

ปล. *   รายชื่อน้องๆข้างต้น ยังไม่รวมน้องๆที่ผ่านข้อเขียนในรอบแรกและสละสิทธิ์สอบสัมภาษณ์ ซึ่งมีอีกจำนวนหนึ่ง

      ** รายชื่อข้างต้น เป็นเพียงรายชื่อน้องๆที่มีสิทธิ์เข้าศึกษาโครงการเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา คณะศิลปศาสตร์ มธ.2553 เท่านั้น

 

"ไม่ว่าผลจะเป็นอย่างไร น้องก็คือน้องของพี่เสมอ"

พี่วิน เตรียมโดม:TriamDome

Tags : รายชื่อผู้สอบติดSEAs เอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา 2553


เตรียมโดม TRIAM DOME                                                   

สาขากรุงเทพฯ ปิ่นเกล้า (ตรงข้ามศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซา ปิ่นเกล้า )                                      

ซอยแซมมี่-ติดโรงภาพยนตร์เมเจอร์ฯ ถนนบรมราชชนนี แขวงบางบำหรุ เขตบางพลัด กทม.10700

สาขาตรัง (เยื้องสวนสาธารณะสังขวิทย์/สหกรณ์)

ซอยสังขวิทย์ 2 ถนนสังขวิทย์ ตำบลทับเที่ยง อำเภอเมือง จังหวัดตรัง 92000

โทรศัพท์ 08 4625 2075 ทุกวัน 09:00-24:00น.              

Copyright 2016 by TRIAM'DOME   

    

 
  
view